>>>>>>>>>บริษัท99ตังค์ออนไลท์จำกัด
กรุณาเลือก แสดงผลรูปแบบอุปกรณ์พกพา | แสดงผลรูปแบบคอมพิวเตอร์
ดู: 2130|ตอบกลับ: 0

คู่มือการใช้งานเว็บ 99tang

[คัดลอกลิงก์]

มีนามว่าadmin 
 สมาชิกคนที่
 ระดับการอ่าน200 
กระทู้236 
 ชื่อเสียง
 เงิน98179 
 ความดี
 ออนไลน์91 
เหรียญเกียรติยศ
เข็มประดับยศ 1

angels

โพสต์ 18-2-2018 07:17:20 |ดูโพสต์ทั้งหมด
E-mail   ที่ควรใช้งาน

@gmail.com                                 สมัครคลิ๊ก

@hot.com    และ outlook              สมัครคลิ๊ก

@yahoo.com                                สมัครคลิ๊ก

สำหรับ ID ไหน ที่ไม่ได้ใช้ E-mail ที่ระบุบไว้ ID จะถูกลบทิ้งนะครับและถ้า สมัครเข้ามาแล้วไม่มีการ ยืนยัน E-mail ID ก็จะถูกลบทิ้ง เช่นกันครับ
สำหรับ การสมัคร ID ทาง 99tang จะมี e-mail ส่งกลับไปหาผู้ที่ สมัครนะครับให้ กด ยืนยัน e-mail ด้วยนะครับ
บ้างที่ e-mail  ที่ 99tang ส่งกลับไป อาจจะไปอยู่ที่ [ จั้งเมล หรือ ถังขยะ ] นะครับ ควร ตรวจสอบดูด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
ถ้าในกรณีไม่มี E-mail  ไปหารบกวนทำตามนี่นะครับ

และไม่ควร โพรสมั่วเว็บบอร์ด อย่าปั้มกระทู้นะครับไม่งั้นเงินคุณอาจจะโดนลบได้
การใช้ ปุ่มค้นหา ควรมาที่ เว็บบอร์ดก่อนแล้วค่อยใช้งาน  [  ค้นหาสิ่งที่ต้องการ  ]

เว็บไซต์ 99TANG.NET มีระบบ บล็อก ให้สมาชิกทุกคนได้ใช้งานนะครับ สามารถเขียนในสิ่งที่ต้องการได้ครับ
และ ยังสมารถเปลี่ยน รูปแบบการใช้งานได้ด้วยนะครับ หลังจากเป็น [ สมาชิก ] ก็สมารถใช้งานได้
การเปลี่ยน รูปแบบการใช้งานไปที่ โปรไฟล์ และ เลือก สไตล์  ก็ จะสามารถเลือกรูปแบบที่ต้องการได้ครับ
สมาชิกทุกท่านสามารถเลือกรูปแบบที่ ตัวเองชอบได้ครับ

และระบบ เพิ่มเพื่อน แล้ว ตรวจสอบว่าเพื่อนที่เราเพิ่มไปนั้น ออนไลท์อยู่หรือไม่และสมารถ ฝากข้อความถึงเพื่อนได้ด้วย
ในขณะที่เพื่อน ไม่ออนไลท์  และยังคุยสนทนากับเพื่อนได้เลย ในขณะที่เพื่อนออนไลท์นะครับ คุยโต้ตอบแบบ เฟรสบุกได้เลยครับ

99tang Blogger.jpg
ขนาดไฟร์รูปภาพทำหัว บล็อก 950X200 ครับ

และระบบ เพิ่มเพื่อน แล้ว ตรวจสอบว่าเพื่อนที่เราเพิ่มไปนั้น ออนไลท์อยู่หรือไม่และสมารถ ฝากข้อความถึงเพื่อนได้ด้วย
ในขณะที่เพื่อน ไม่ออนไลท์  และยังคุยสนทนากับเพื่อนได้เลย ในขณะที่เพื่อนออนไลท์นะครับ คุยโต้ตอบแบบ เฟรสบุกได้เลยครับ

--------------- วิธีนำ คลิป VDO จาก Facebook มาลงนะครับ --------------

ตอนนี่ทางเรา 99TANG หรือ 99ตังค์  ได้ทำการเพิ่ม การใส่ คลิป VDO จาก  Facebook แล้วนะครับ

วิธีใช้งาน หรือ วิธีลง คลิป VDO จาก เฟรสบุก นะครับ  ยกตัวอย่างเช่น

คลิป VDO จาก เฟรส บุกอันนี่นะครับ

https://th-th.facebook.com/WorkpointNews/videos/vb.153951094974177/275147682854517/?type=2&theater

ตอนนี่เราจะ ใส่คลิป VDO จาก Facebook ให้ คลิ๊ก ตรงที่มี ไอคอน รูปเฟรสบุก หรือตัว   f   แบบนี่นะครับ
แล้วจะมี  ช่อง ให้เราใส่
ลิ้งค์ของ คลิป VDO เข้าไป นะครับ  ตามลิ้งค์ ด้านบนนะครับ

ที่นี่ก็จะสามารถเอา คลิป VDO จาก Facebook มาใส่ที่กระทู้ได้แล้วครับ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้