>>>>>>>>>บริษัท99ตังค์ออนไลท์จำกัด
กรุณาเลือก แสดงผลรูปแบบอุปกรณ์พกพา | แสดงผลรูปแบบคอมพิวเตอร์
|ตั้งเว็บไซต์เป็นหน้าแรก |เพิ่มเข้าบุ๊คมาร์ก |ขนาดจอกว้าง
ดู: 24|ตอบกลับ: 0

Youtube ยังเป็นแหล่งรายได้ชั้นดีอยู่หรือไม่

[คัดลอกลิงก์]

มีนามว่าsoodgame 
 สมาชิกคนที่18 
กระทู้12 
 ชื่อเสียง
 เงิน53 
 ความดี

คุณยังไม่ได้ใช้เหรียญ
กรุณาคลิกที่นี่เพื่อใช้เหรียญ

โพสต์ 2-9-2019 13:47:20 |ดูโพสต์ทั้งหมด

ขอบอกก่อนนะครับรายได้จาก Youtube จะมาจาก google ad (โฆษณาก่อนคลิปเล่นประมาณ 5 วินาที) นั่นแหละที่พวกคุณๆดูกันผ่านๆ แล้วก็กดข้ามแบบไม่สนใจใยดี นั่นคือ 1 ในหัวใจหลักของรายได้ Youtube เลยนะครับ จะเล่าช่วงแรกก่อนละกันครับ ผมได้ลงมือทำคลิปแล้วก็ไม่เป็นอย่างที่หวัง วันแรกมีคนมาดู 30 คน ผมก็แบบเสียใจหน่อยๆ แต่จะทำไงได้เพิ่งเป็นคลิปแรกหวังไว้ซะสูงเชียว 5555555 แต่เมื่อเวลาผ่านไป ไม่รู้ว่าโชคดี หรือ ฟลุ๊คนะครับ ยอดวิวของมันขึ้นเรื่อยๆ จาก 30 เป็น 1 พันภายในอาทิตย์นึง จาก 1พัน เป็น 2 หมื่นภายใน1เดือน จนสุดท้าย คลิปแรกของผมก็แตะ 1 ล้านวิว!! ภายในเวลา 3 เดือน ผมดีใจมาก นอนกลิ้งไปมาบนเตียงทั้งคืน นอนแทบจะไม่หลับก็ว่าได้

ทำช่อง Youtube ได้เงินเท่าไรรายได้
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต